|
|
UFO
ж UFo ☺ ж
Global Moderator
★UFO★
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 2205
กระทู้: 1428
$3662.21 credits
View Inventory
Send Money to UFO
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1772
-ได้รับ: 4804
เครื่อง: Holux GP smile 62 F
โปรแกรม: iGo 8.3 / iGo PRIMO / Sygic
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 13:01:23 » |
|
ไม่มีให้เลือก แบบเร็ว เหรอครับ ..... จากกการที่ดูแล้ว เดินทางมาถึงอุตรดิตถ์ แล้ว ไม่มีทางให้เลี้ยวนะครับ ถ้ามาจังหวัดน่าน ทางที่ตรงและเร็วที่สุดจะต้องมาเข้าที่แยก อำเภอ ร้องกวาง จ.แพร่ นะครับ จะมีทางไป จังหวัดน่าน ได้ง่ายและเร็วที่สุด ... ... เป็นประสบกาณ์ให้กับทุกท่านนะครับ ควรหา แผนที่ เอกสาร และควรศึกษา จำลองเส้นทางก่อน ค่อยเดินทางครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
~monmagics~
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 7617
กระทู้: 192
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to ~monmagics~
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 501
-ได้รับ: 215
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 13:10:33 » |
|
นั่นน่ะสิครับ เป็นการเดินทางไปน่านที่ประหลาดมากเนื่องจากทั้งขาไปและกลับไม่ได้แวะเฉียดจังหวัดแพร่เลย อ้อ ผมลองเปลี่ยนระหว่างง่ายและเร็วแล้วครับแต่นำทางเป็นเส้นเดียวกันเป็นส่วนใหญ่ครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
|
takahashi
St. Member
ออฟไลน์
เพศ: ID number: 31326
กระทู้: 4
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to takahashi
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 92
-ได้รับ: 7
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #4 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 15:18:28 » |
|
อาการเดียวกับผมเลย ขากลับจากน่าน จะให้เข้าป่าอย่างเดียว เลยไม่สนใจ ตัดสินใจวิ่งเข้าเด่นชัยดีกว่า
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
naiyang
S8 member
ออฟไลน์รางวัล: ID number: 1324
กระทู้: 199
$1500.03 credits
View Inventory
Send Money to naiyang
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 305
-ได้รับ: 229
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #5 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 15:43:18 » |
|
ผมก็เคยเจอครับ แต่เหมือนจะเกิดจาก แผนที่ ที่เป็น 2011 รุ่นที่เป็น tomtom ครับ พอเปลี่ยนไปใช้แผนที่ ปี 2010 ปรากฏว่าปกติครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
pizza_p
SDK & Scripted
ออฟไลน์ID number: 8722
กระทู้: 241
$2000.01 credits
View Inventory
Send Money to pizza_p
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 167
-ได้รับ: 821
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #6 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 16:51:51 » |
|
เป็นที่แผนที่ครับ แผนที่ที่นำทางดีที่สุดผมว่าเป็นรุ่น 2009 นะครับ รุ่นนั้นจำลองแบบเร็วกับแบบง่ายจะออกมาเหมือนๆกัน โดยจะพาไปทางใหญ่เป็นหลัก และวิ่งทางหลักก็ไม่ค่อยเจอเตือนวิ่งเกินความเร็วด้วย แต่ตั้งแต่แผนที่ใหม่ 2010 เป็นต้นมา มีการเปลี่ยนค่าจำกัดความเร็วในแต่ละถนนให้น้อยลง ถนนเส้นใหญ่ๆมีการจำกัดความเร็วลงมาเท่าๆกับถนนเส้นรอง เวลาคำนวณการเดินทางพี่โม่ก็จะพาเข้าทางลัดประจำ หลังๆมานี่ผมจะดูจาก google map ก่อนว่าตรงกับที่พี่โม่ทำให้หรือเปล่า โดยเฉพาะที่ต้องนำทางในเส้นทางไกลๆโดยเฉพาะทางภาคเหนือกับอีสาน ระวังไว้ให้มากๆครับ
สังเกตอีกอย่าง แผนที่เก่าคำนวณเวลาที่จะถึงจุดหมายได้แม่นยำกว่าของใหม่ ของใหม่คำนวณเวลาถึงจุดหมายช้ากว่ามาก
|
|
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2012, 16:56:33 โดย pizza_p »
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
Dynax505
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 29359
กระทู้: 147
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to Dynax505
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 87
-ได้รับ: 158
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #7 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 22:13:02 » |
|
ผมเคยตามพี่โม่ไปเจอถนนถูกแม่น้ำซัดพังดินถล่มหายไปทั้งถนน ลึกลงไปประมาณ 4 เมตร ยังใหม่เลย คิดไหนๆ ก็มาแล้ว เอา 4WD ลุยลงไปเลย เหตุการณ์ไม่คาดคิดเกิดขึ้นได้เสมอ เลยนึกได้คนสำรวจแผนที่เขาไม่ได้นั้งเฝ้าถนนไว้นิ ที่จะรู้ว่าตอนนี้ถนนมันเป็นยังไงไปแล้ว
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
~monmagics~
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 7617
กระทู้: 192
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to ~monmagics~
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 501
-ได้รับ: 215
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #8 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 22:55:34 » |
|
ตั้งตามนั้นแหละครับ และหลีกเลี่ยงทางลูกรัง หลีกเลี่ยงทางข้ามฟากด้วย เมื่อตะกี๊ผมทดลองจำลองเส้นทางด้วยวิธีคำนวณเส้นทางทั้งง่ายและเร็ว มันก็พาไปทางเดิมอีกนั่นแหละครับ ดูเหมือนให้ไปยูเทิร์นเข้าทางแถวๆ ที่เรียกว่าท่าสักครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
~monmagics~
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 7617
กระทู้: 192
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to ~monmagics~
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 501
-ได้รับ: 215
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #9 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 23:04:21 » |
|
เป็นที่แผนที่ครับ แผนที่ที่นำทางดีที่สุดผมว่าเป็นรุ่น 2009 นะครับ รุ่นนั้นจำลองแบบเร็วกับแบบง่ายจะออกมาเหมือนๆกัน โดยจะพาไปทางใหญ่เป็นหลัก และวิ่งทางหลักก็ไม่ค่อยเจอเตือนวิ่งเกินความเร็วด้วย แต่ตั้งแต่แผนที่ใหม่ 2010 เป็นต้นมา มีการเปลี่ยนค่าจำกัดความเร็วในแต่ละถนนให้น้อยลง ถนนเส้นใหญ่ๆมีการจำกัดความเร็วลงมาเท่าๆกับถนนเส้นรอง เวลาคำนวณการเดินทางพี่โม่ก็จะพาเข้าทางลัดประจำ หลังๆมานี่ผมจะดูจาก google map ก่อนว่าตรงกับที่พี่โม่ทำให้หรือเปล่า โดยเฉพาะที่ต้องนำทางในเส้นทางไกลๆโดยเฉพาะทางภาคเหนือกับอีสาน ระวังไว้ให้มากๆครับ
สังเกตอีกอย่าง แผนที่เก่าคำนวณเวลาที่จะถึงจุดหมายได้แม่นยำกว่าของใหม่ ของใหม่คำนวณเวลาถึงจุดหมายช้ากว่ามาก
คิดว่าคงเป็นตามนั้นครับคือเป็นที่แผนที่ไม่ได้เป็นที่ตัวโปรแกรม เพราะผมลองเอา Primo 2.0 มาจำลองเส้นทางดูแล้วปรากฎว่านำไปทางเดียวกันเป๊ะ แต่จริงๆแล้วการนำรถข้ามแพก็คงจะวิวดีนะครับถ้าเป็นเวลากลางวัน แต่ของผมนี่ข้ามตอนตีสามกว่ามืดมองไม่เห็นอะไรแถมยังหนาวอีกต่างหาก เรือหางยาวที่ลากจูงก็มีแต่ไฟฉายคาดศีรษะดวงเดียว (ค่าข้ามแพตอนกลางวัน 150/คัน ส่วนกลางคืน 300/คันครับ)
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
fortune
Team & Developers
ออฟไลน์รางวัล: ID number: 19098
กระทู้: 2068
$5000.00 credits
View Inventory
Send Money to fortune
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1499
-ได้รับ: 7850
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #10 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 23:36:01 » |
|
สงสัยโปรแกรมอาจจะนึกว่าชอบสไตล์ offroad หรือเปล่า
หรือตรง green route จะมีส่วนเกี่ยวข้องหรือเปล่าครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
~monmagics~
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 7617
กระทู้: 192
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to ~monmagics~
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 501
-ได้รับ: 215
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #11 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 23:39:00 » |
|
ไม่เกี่ยวกับ Green route ครับ เพราะติ๊กออกแล้วก็ยังเหมือนเดิม
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
tin_43257
Global Moderator
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 38
กระทู้: 1216
$21.84 credits
View Inventory
Send Money to tin_43257
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1728
-ได้รับ: 5634
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #12 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 23:45:32 » |
|
ส่วนตัวคิดว่า..นอกจากการเลือกรูปแบบการตั้งค่าเส้นทางว่าเร็วหรือง่ายแล้ว การเลือกการจำลองว่าเป็นแบบรถยนต์หรือรถรูปแบบอื่นๆ หรือแม้กระทั่งการเดินเท้าก็จะทำให้ได้เส้นทางที่ต่างกันนะคะ เพราะ เมื่อเริ่มใช้ใหม่ๆ เคยเลือกใช้การจำลองเส้นทางเป็นรถยนต์จากลำปางมานครสวรรค์แบบเร็ว..ปรากฎว่าเครื่องจำลองให้ผ่านไปทางอุตรดิตถ์ - พิษณุโลกซึ่งเป็นทางที่รถสามารถวิ่งได้แต่เปลี่ยว มีแต่รถขนไม้ส่วนใหญ่ที่ใช้งาน เพราะ เครื่องคิดว่าเป็นรถส่วนตัวสามารถไปเส้นทางอื่นนอกจากเส้นทางหลักได้ แต่พอเลือกเป็นรถประจำทาง เส้นทางก็จะเป็นสายหลักที่ใช้กันอยู่ในปัจจุบันเป็นทาง 4 เลน ถ้ายังงัยลองเลือกเป็นรถประจำทางและให้เครื่องจำลองการนำทางดูใหม่..อาจจะได้เส้นทางที่ใช้กันอยู่และไม่พาข้ามแม่น้ำก็ได้นะคะ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
chai-to
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 31
กระทู้: 793
$85.02 credits
View Inventory
Send Money to chai-to
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1151
-ได้รับ: 1589
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #13 เมื่อ: 04 มกราคม 2012, 09:37:53 » |
|
กล้ามากเลยนะครับที่ไปข้ามฟากแถว ๆ ท่าปลา อุตรดิตถ์ แถมตอนดึก ๆ อีกต่างหาก ผมว่าน่าจะใช้นำทางเป็นแบบเร็วนะ มันถึงจะพาไปทางนั้น ก็ยังงงอยู่กับที่ว่า อยู่ ๆ ก้ให้กลับรถแล้วมาเลี้ยวซ้ายเข้าสี่แยก แล้วตอนแรกพี่โม่นำทางไปทางไปทางไหนครับ ส่วนเส้นทางน่านไปเชียงคานนี่สุดยอดเลยนะครับ ใจถึงจริง ๆ ผมก็เพิ่งไปเชียงคานมาเมื่อปลายปีที่แล้ว เส้นภูเรือ-ท่าลี่ก็โหดนิด ๆ แต่ก็เส้นทางสวยดี ส่วนใหญ่ผมจะใช้ เป็นรถประจำทาง กับง่ายครับเวลาไปต่างจังหวัด แต่ก็ดูคู่ไปกับแผนที่ด้วยครับ ไม่อยากขับไปลุ้นไป เพราะโดนบ่นเป็นประจำ เส้นทางท่าลี่เชียงคานแย่มาก ๆ จริง ครับ รถบรรทุกทรายวิ่งซะพังหมด แถวนั้นมีท่าทรายริมโขงหลายท่ามาก เพิ่งมีซ่อมไปบ้างก่อนจะถึงตัวเชียงคาน ว่าแต่ตอนขากลับจากจากเชียงคานย้อนมาทางด่านซ้ายหรือว่าไปทางภูกระดึงล่ะครับ :newe4:
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
"ตั้งชื่อกระทู้ ให้สื่อความหมาย ง่ายต่อการค้นคว้า สำหรับปัญหาในอนาคต" เวลา สมาชิกท่านอื่นๆ อ่านจะได้ เข้าใจถึงความหมายของกระทู้นั้นๆ
|
|
|
~monmagics~
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 7617
กระทู้: 192
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to ~monmagics~
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 501
-ได้รับ: 215
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #14 เมื่อ: 04 มกราคม 2012, 11:06:08 » |
|
กล้ามากเลยนะครับที่ไปข้ามฟากแถว ๆ ท่าปลา อุตรดิตถ์ แถมตอนดึก ๆ อีกต่างหาก ผมว่าน่าจะใช้นำทางเป็นแบบเร็วนะ มันถึงจะพาไปทางนั้น ก็ยังงงอยู่กับที่ว่า อยู่ ๆ ก้ให้กลับรถแล้วมาเลี้ยวซ้ายเข้าสี่แยก แล้วตอนแรกพี่โม่นำทางไปทางไปทางไหนครับ ส่วนเส้นทางน่านไปเชียงคานนี่สุดยอดเลยนะครับ ใจถึงจริง ๆ ผมก็เพิ่งไปเชียงคานมาเมื่อปลายปีที่แล้ว เส้นภูเรือ-ท่าลี่ก็โหดนิด ๆ แต่ก็เส้นทางสวยดี ส่วนใหญ่ผมจะใช้ เป็นรถประจำทาง กับง่ายครับเวลาไปต่างจังหวัด แต่ก็ดูคู่ไปกับแผนที่ด้วยครับ ไม่อยากขับไปลุ้นไป เพราะโดนบ่นเป็นประจำ เส้นทางท่าลี่เชียงคานแย่มาก ๆ จริง ครับ รถบรรทุกทรายวิ่งซะพังหมด แถวนั้นมีท่าทรายริมโขงหลายท่ามาก เพิ่งมีซ่อมไปบ้างก่อนจะถึงตัวเชียงคาน ว่าแต่ตอนขากลับจากจากเชียงคานย้อนมาทางด่านซ้ายหรือว่าไปทางภูกระดึงล่ะครับ :newe4: ย้อนมาทางด่านซ้ายครับเพราะว่าไม่กล้าไปทางที่ไม่รู้จักแล้วครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
fortune
Team & Developers
ออฟไลน์รางวัล: ID number: 19098
กระทู้: 2068
$5000.00 credits
View Inventory
Send Money to fortune
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1499
-ได้รับ: 7850
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #15 เมื่อ: 04 มกราคม 2012, 12:26:32 » |
|
แพนี่ผมเคยข้ามทีนึงปีใหม่สองปีที่แล้วครับ ราคาก็ประมาณนั้น จากฟาก น่าน มา ฟากอุตรดิษถ์ แต่ตอนนั้นไปเที่ยว จากที่ลองใช้ iGO หลายๆแห่ง ทั้งใน กทม. ตจว.ใกล้ ตจว.ไกล และชนบทที่ต่างๆกันไป ผมเองจะใช้นำทางเฉพาะในเขตเมืองหรืออำเภอ พอเลยนอกเมืองยิ่งไกลจะไม่เน้นนำทาง แต่เอาไว้ดูทัศนวิสัยข้างหน้ามากกว่า
ครั้งนั้นจำได้ใช้แผนที่ประมาณ 2009 หรือ 2010 ไม่แน่ใจ ตอนขึ้นหนือนำทางไปน่านจะให้ออกที่แยกตากฟ้า ไปวังทอง แต่ผมไม่ได้ไปเพราะทราบเส้นทางอยู่แล้ว ขากลับก็เหมือนกัน จะให้ลงแยกวังทองเข้าตากฟ้า
และระหว่างนำเที่ยวลองเปิดนำทางดู พอเข้าไปลึกๆหลายที่แผนที่ไม่มีเส้นทางหรือไม่ตรงสถานที่จริงแล้ว
ทำให้ผมสรุปเองว่ารายละเอียดต่างๆนำทางไปทางไหนจุดใดเกิดจากแผนที่มากกว่าที่ทำเอาไว้พอประมาณ หากไปไกลๆลึกๆหวังมากไม่ได้ แต่หากใช้ค้นหานำทางสถานที่ต่างๆในเมือง อำเภอ ได้ไม่มีปัญหาครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
chai-to
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 31
กระทู้: 793
$85.02 credits
View Inventory
Send Money to chai-to
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1151
-ได้รับ: 1589
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #16 เมื่อ: 05 มกราคม 2012, 13:22:24 » |
|
วันนี้เพิ่งเห็นครับ ขอเอามาลงตรงนี้ก็แล้วกัน (บางท่านอาจจะรู้แล้ว) บางถนนบางเส้นทางเขามีกำหนดเวลาวิ่งเอาไว้ มันก็ทำให้การคำนวนเส้นทางเปลี่ยนไปด้วยเหมือนกัน
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
"ตั้งชื่อกระทู้ ให้สื่อความหมาย ง่ายต่อการค้นคว้า สำหรับปัญหาในอนาคต" เวลา สมาชิกท่านอื่นๆ อ่านจะได้ เข้าใจถึงความหมายของกระทู้นั้นๆ
|
|
|
Teeto
St. Member
ออฟไลน์ID number: 16857
กระทู้: 1
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to Teeto
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 17
-ได้รับ: 1
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #17 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 03:07:35 » |
|
เป็นที่แผนที่ครับ แผนที่ที่นำทางดีที่สุดผมว่าเป็นรุ่น 2009 นะครับ รุ่นนั้นจำลองแบบเร็วกับแบบง่ายจะออกมาเหมือนๆกัน โดยจะพาไปทางใหญ่เป็นหลัก และวิ่งทางหลักก็ไม่ค่อยเจอเตือนวิ่งเกินความเร็วด้วย แต่ตั้งแต่แผนที่ใหม่ 2010 เป็นต้นมา มีการเปลี่ยนค่าจำกัดความเร็วในแต่ละถนนให้น้อยลง ถนนเส้นใหญ่ๆมีการจำกัดความเร็วลงมาเท่าๆกับถนนเส้นรอง เวลาคำนวณการเดินทางพี่โม่ก็จะพาเข้าทางลัดประจำ หลังๆมานี่ผมจะดูจาก google map ก่อนว่าตรงกับที่พี่โม่ทำให้หรือเปล่า โดยเฉพาะที่ต้องนำทางในเส้นทางไกลๆโดยเฉพาะทางภาคเหนือกับอีสาน ระวังไว้ให้มากๆครับ
สังเกตอีกอย่าง แผนที่เก่าคำนวณเวลาที่จะถึงจุดหมายได้แม่นยำกว่าของใหม่ ของใหม่คำนวณเวลาถึงจุดหมายช้ากว่ามาก
ผมก็คิดว่าแผนที่ใหม่ๆน่าจะดีกว่า แต่ก็รู้สึกว่ามันไม่ค่อยให้วิ่งทางหลักเท่าไรเพิ่งไปนครพนมมา ใช้นำทางแบบเร็ว แต่ก็เจอทางเล็กๆเมือนกัน ขากลับเลยถามทางคร่าวๆจากพี่รถตู้ว่าผ่านจุดไหนบ้าง แล้วจิ้มบนแผนที่เอาเองเป็นจุดผ่านหลายๆจุดเป็นการบังคับให้วิ่งตามเส้นทางที่เราเลือกเอง ดูจากแผนที่เลือกถนนที่เป็นเส้นหลัก เวลาจิ้มซูมให้เห็นถนนเป็น สองเลนแล้วจิ้มบนถนนเลนซ้ายหรือฝั่งซ้ายนะครับ ไม่งั้นพี่โม่จะให้กลับรถ ไปหาจุดผ่านด้านขวา หรือจิ้มแบบไม่ต้องละเอี่ยดแล้วใช้วิธียกเลิกจุดผ่านเอาตอนใก้ลๆถึงจุดผ่านก็น่าจะได้
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
theera
St. Member
ออฟไลน์ID number: 32695
กระทู้: 3
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to theera
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 3
-ได้รับ: 4
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #18 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 09:17:45 » |
|
;) เคยเจอมาสองสามครั้งแล้วเหมือนกันแบบนี้ เคยตั้งกรุงเทพ-เชียงใหม่ ก่อนเข้าตาก มันให้กลับรถแล้วไปทางลัดเราก็เลี้ยวตาม โหทางมืดมากแคบเลยกลับมาไปทางพหลโยธินแระดีแล้ว ขากลับก็เหมือนกันตั้งมาจาก อุดร-บางใหญ่ ก่อนถึงทางเบี่ยงซ้ายเพื่อเข้าแยกกาญจนา พี่แก่เล่นบอกเข้าคู่ขนาด เดี๋ยวออกเข้าคู่ขนาด สองรอบ กว่าจะถึงทางเบี่ยงซ้าย งง กับพี่เค้าเหลือเกินมามืดๆ มองอะไรไม่เห็นสะด้วย
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
|