ที-เร็กซ์
Web Editor
Moderator
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ...ID number: 1
กระทู้: 13112
$1000.15 credits
View Inventory
Send Money to ที-เร็กซ์
Referrals: 1
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 2565
-ได้รับ: 72073
พลังชีวิต
|
|
« เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 14:49:25 » |
|
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
|
tryth
Team & Developers
ออฟไลน์
เพศ: ID number: 2815
กระทู้: 788
$2015.34 credits
View Inventory
Send Money to tryth
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1303
-ได้รับ: 9028
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #41 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 20:09:00 » |
|
แยกไปธรรมศาสตร์รังสิต ไป อ.คลองหลวง หรือเปล่าครับพี่ chai-to ถ้าใช่ แยกนี้เจ้าอื่นมีหมดแล้ว แต่ ไอโกเพิ่งจะมี
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
ทำเท่าที่เราทำได้ ทำในสิ่งที่เราสุขใจ ก็เพียงพอแล้ว
|
|
|
^SuRaYoOt^
Global Moderator
สูงต่ำอยู่ที่เราทำตัว ดีหรือชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
ออฟไลน์
เพศ: ID number: 6
กระทู้: 14422
$3658.87 credits
View Inventory
Send Money to ^SuRaYoOt^
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1788
-ได้รับ: 69256
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #42 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 04:34:14 » |
|
สุดสัปดาห์ที่ผ่านมาพึ่งไปเที่ยววังน้ำเขียวมา เกือบแย่เลย ไปพัก เคียงหมอกชาเล่ย์ พิกัดผิดครับ หาใน primo ให้พิกัดมาตามนี้ N14.38286 E101.87914 แต่ของจริงอยู่ที่นี่ครับ N14.37811 E101.89095 ทีแรกพาลุยป่าเข้าไปทางก็ไม่ดี ผมมองดูแล้วท่าจะไม่ดี เลยไม่ขับตามไป จอดรถถามเลย มีภาพประกอบด้วยครับ เคียงหมอกชาเลย์ คือพิกัดใน primo ส่วน เคียงหมอก คือที่อยู่จริงๆ ครับ ดูซิห่างกันเยอะพอสมควรเลย ยังไงก็ฝากไว้ว่าใช้ GPS ต้องใช้วิจารณญาณประกอบด้วยนะครับ อย่าเชื่อทั้งหมด
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
ไม่รับตอบปัญหาทาง PM ไม่ต้องขอโปรแกรมทุกชนิดทาง PM
|
|
|
6inline
Jr. Member
ออฟไลน์ID number: 8992
กระทู้: 14
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to 6inline
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 74
-ได้รับ: 12
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #43 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 16:16:36 » |
|
ผมคนนึง ที่ไม่เชื่อเจ้า GPS ผมใช้ Z9 ครับ มันก็ โก๊ะๆ เหมือนกัน ตอนเปิดเครื่องเค้าก็มีคำเตือนในการใช้แผนที่อยู่แล้ว ขนาดใน กูเกิลยังพิกัดผิดเลยครับ นี่ขนาดทำการบ้านแล้วนะ (เพราะพิกันใน GPS ไม่มี) สรุปไม่มีอะไรดีที่สุด แต่ก็ไม่แย่ที่สุดเหมือนกัน แต่ใจผมชอบ ไอโก นะ สวยกว่า ลูกเล่นเยอะกว่า แต่เสียดายที่แผนที่ อัพช้าไปหน่อย
|
|
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2011, 16:21:47 โดย 6inline »
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
noomnoi23
S8 member
ออฟไลน์รางวัล: ID number: 11110
กระทู้: 2
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to noomnoi23
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 9
-ได้รับ: 54
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #44 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2011, 07:38:06 » |
|
แจ้ง poi 03/2011 ไม่มี 7-eleven จังหวัดระยอง,ชลบุรี และจังหวัดใกล้เคียงครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
99er
St. Member
ออฟไลน์ID number: 16521
กระทู้: 2
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to 99er
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1
-ได้รับ: 2
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #45 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2011, 19:55:12 » |
|
Good Thank you krab อ่านกติกาก่อนโพสต์ครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
suthi
VIP เมื่อ 22-01-10
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 954
กระทู้: 258
$0.06 credits
View Inventory
Send Money to suthi
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 180
-ได้รับ: 462
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #46 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2011, 20:42:00 » |
|
ถนนตัดใหม่จากเกษตรนวมินทร์ ผ่านนวลจันทร์ ไปยังถนนเลียบ ถนนวงแหวนไปบางปะอิน ยังมีแค่จากถนนเลียบวงแหวนไปถึงนวลจันทร์ ยังไม่เชื่อมต่อกับ เกษตรนวมินทร์ ทั้งที่ของจริงเสร็จมานานแล้วเหมือนกัน
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
jkung
S8 member
ออฟไลน์รางวัล: ID number: 18354
กระทู้: 28
$1400.00 credits
View Inventory
Send Money to jkung
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 39
-ได้รับ: 24
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #47 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011, 17:18:01 » |
|
ผมลองใช้ map 2009 กับ igo 1.1 skin GJA_v2.18_800x480 ใช้งง่านปกติ พิมพ์ชื่อจังหวัดใกล้เครียงมีหมด แต่พอมาใช้ poi และ map 2011 จังหวัด พิษณุโลก ไม่มี ไม่ทราบว่า premo1.2 มีพิษณุโลก ใหม
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
tin_43257
Global Moderator
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 38
กระทู้: 1216
$21.84 credits
View Inventory
Send Money to tin_43257
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1728
-ได้รับ: 5634
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #48 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011, 17:27:16 » |
|
ผมลองใช้ map 2009 กับ igo 1.1 skin GJA_v2.18_800x480 ใช้งง่านปกติ พิมพ์ชื่อจังหวัดใกล้เครียงมีหมด แต่พอมาใช้ poi และ map 2011 จังหวัด พิษณุโลก ไม่มี ไม่ทราบว่า premo1.2 มีพิษณุโลก ใหม ไม่เกี่ยวกับ primo 1.2 ค่ะ แต่ยังเป็นข้อบกพร่องของ map 2011 ที่หาจังหวัดบางจังหวัดโดยการพิมพ์ชื่อไม่ได้ แต่ต้องใช้การพิมพ์รหัสไปรษณีย์ 2 ตัวหน้าของจังหวัดนั้นแทน ถ้าจะหาพิษณุโลก ลองพิมพ์คำว่า "65" ในช่องจังหวัดดูนะคะ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
jkung
S8 member
ออฟไลน์รางวัล: ID number: 18354
กระทู้: 28
$1400.00 credits
View Inventory
Send Money to jkung
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 39
-ได้รับ: 24
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #49 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011, 18:26:45 » |
|
ไม่เกี่ยวกับ primo 1.2 ค่ะ แต่ยังเป็นข้อบกพร่องของ map 2011 ที่หาจังหวัดบางจังหวัดโดยการพิมพ์ชื่อไม่ได้ แต่ต้องใช้การพิมพ์รหัสไปรษณีย์ 2 ตัวหน้าของจังหวัดนั้นแทน ถ้าจะหาพิษณุโลก ลองพิมพ์คำว่า "65" ในช่องจังหวัดดูนะคะ สงสัยจะเป็นตั้งแต่ r3 2010 ก็ไม่มี
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
p24000
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 5660
กระทู้: 86
$1000.00 credits
View Inventory
Send Money to p24000
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 427
-ได้รับ: 58
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #50 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011, 10:49:19 » |
|
ผมขับรถเส้นสุขาภิบาล1 เลี้ยวขวาตรงไฟแดงเข้าตลาดแฮปปี้แลนด์ เครื่องบอกว่าเข้าถนนเสรีไทยเฉยเลย
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
pomsema
St. Member
ออฟไลน์ID number: 25263
กระทู้: 37
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to pomsema
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 17
-ได้รับ: 41
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #51 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011, 21:49:50 » |
|
โดยรวมแล้วมันดีกว่าตัวเก่าไหมครับ.... เด๋วจะลองใช้ดูบ้างครับ:laugh:
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
boyz_1412
SDK & Scripted
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 15436
กระทู้: 598
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to boyz_1412
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 405
-ได้รับ: 1642
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #52 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011, 12:08:19 » |
|
พบจุดผิดพลาดของแผนที่แล้วครับ บริเวณถนนประเสริฐมนูกิจช่วงสามแยกตัดกับทางหลวงหมายเลข 350 (ถนนรัชดา-รามอินทรา) บริเวณนั้นไม่มีเส้นทาง ทั้งที่ถนนเส้นนี้เปิดใช้งานมากว่า 2 ปีแล้ว
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
Victor
Exp 10-02-2013
Full Member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 4013
กระทู้: 193
$91.91 credits
View Inventory
Send Money to Victor
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 118
-ได้รับ: 2614
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #53 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011, 00:05:29 » |
|
เมื่้อเลี้ยวซ้ายจาก ถนนเพชรเกษม เข้า ถนนพุทธมลฑลสาย 4 แผนที่เดิมไม่มีแยกเลี้ยวกลับหน้าหมู่บ้านสินสมบูรณ์ แต่แผนที่ 2011 กลับรถได้แล้ว ซึ่งถูกต้อง นะครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
--- ช่วงนี้อากาศ ร้อน ขับรถ ความร้อนขึ้นตลอด ควรมิเตอร์วัดอุณหภูมิเครื่องยนต์หรือหม้อน้ำ แบบแสดงตัวเลข รู้ก่อนเครื่องยนต์ตาย ขับรถปลอดภัย --
|
|
|
|
Billy J.
Hero Member
Too much trippin' and my soul's worn thin
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 1678
กระทู้: 117
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to Billy J.
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 569
-ได้รับ: 140
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #55 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 20:50:10 » |
|
14.59109,101.024297 Golden Inn Villa Resort แก่งคอย, สระบุรี ยังไม่มีใน POI ครับ เพิ่งเปิดตอน เดือนกุมภาพันธ์ 2011 นี่เองครับ ยังใหม่อยู่ ราคาก็ OKครับ ภาพใน Google Map จะเห็นว่ายังสร้างไม่เสร็จเลยครับ ที่อยู่ใน POI คือ Golden Valley Resort (โกลเด้นวัลเล่ย์ รีสอร์ท) คนล่ะที่กันน่ะครับ ห่างกันเยอะพอสมควร โชคดีไม่ได้ตามใน GPS ไป ตามเพื่อนขับนำไปครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
The long and winding road
|
|
|
heroruchy
St. Member
ออฟไลน์ID number: 31077
กระทู้: 2
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to heroruchy
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 0
-ได้รับ: 2
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #56 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 18:56:37 » |
|
ผมอยากรู้จริงๆ ว่าเวลา Update POI หรือ MAP ของ Program ตระกูล IGO ทางบริษัทมีต้นทุนอะไรบ้าง ผมเคยเห็นการ Update ของบริษัทอะไรก็ไม่รู้ มาเช่ารถตู้ของ บริษัทแถว ถ.เพชรบุรี เช่าทีเดียว 10 กว่าคัน คันละ 1800 บาทต่อวัน เช่าทีเดียว 3 ถึง 4 เดือน มีอุปกรณ์ในรถมากมาย ทั้ง Computer กล้อง VDO หน้ารถ 3 ตัว GPS ติดที่หลังคาอีก 3 ตัว มีฝรั่งและคนจีน มาช่วยทำ Software และ ที่สำคัญ ทำแบบนี้ทีละ จังหวัด วิ่งทุกซอย และ วิ่งวันละ 1500-2000 KM ต่อวันตั้งแต่ 8 โมงถึง 4 ทุ่ม ไม่อยากคิดเลยใช้เงินเท่าไร ในการทำ Update แผนที่ คนขับรถบอกผมว่า เป็นความลับ แต่พูด กลายๆ ว่าจะทำ 3 มิติ ไม่รู้จริงๆ ว่า บริษัทอะไร แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่ IGO หรือ M3 หรือ SpeedNavi ก็ไม่ใช่ ใครเคยเห็นอะไรประมาณนี้ช่วย เล่าให้ฟังหน่อยครับ
ข้างรถเขียนว่ารถทดสอบ GPS รึเปล่าครับ เมื่อสิงหา ผมเห็นที่ปากช่อง สี่ถีงห้าคันครับ (ฟอร์จูนเนอร์ สีขาว) วิ่งทุกซอก ทุกมุมจริงๆครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
fu_kmann2
St. Member
ออฟไลน์ID number: 25761
กระทู้: 2
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to fu_kmann2
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 0
-ได้รับ: 2
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #57 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 18:59:49 » |
|
2011Q1iGOthai ไม่แตกต่างจากเดิมครับ และพิกัดแผนที่ก็ยังผิดที่เดิมๆครัม ยกตัวอย่างเช่น รพ.สองพี่น้อง อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี แผนที่แสดงริมถนนสุขุมวิท จริงๆต้องอยู่เข้ามในซอย ประมาณ 2 กม.ครับ(บ้านผมเอง อิอิ)
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
2nqa
St. Member
ออฟไลน์ID number: 21003
กระทู้: 1
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to 2nqa
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 2
-ได้รับ: 1
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #58 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 20:18:50 » |
|
เส้นทางเลี่ยงเมือง สิงห์บุรียังไม่มีการอับเดท คงต้องรอต่อไป
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
kingnok
G~sUpeR+
ออฟไลน์รางวัล: ID number: 681
กระทู้: 107
$10.00 credits
View Inventory
Send Money to kingnok
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 523
-ได้รับ: 216
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #59 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 15:50:48 » |
|
ทางออกจากทางด่วน จะไปถนนพระราม 4 ป้ายทางด่วน เขียนว่า (คลองเตย- แต่ป้ายใน GPS เขียนว่า (คลองตัน- ใครเขียนผิด [GPS หรือ ป้ายทางด่วน] คนพื้นที่ช่วยบอกที่ครับ (ผมคนต่างจังหวัด ไม่ชำนาญพื้นที่)
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
^SuRaYoOt^
Global Moderator
สูงต่ำอยู่ที่เราทำตัว ดีหรือชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
ออฟไลน์
เพศ: ID number: 6
กระทู้: 14422
$3658.87 credits
View Inventory
Send Money to ^SuRaYoOt^
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1788
-ได้รับ: 69256
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #60 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 16:14:20 » |
|
ทางออกจากทางด่วน จะไปถนนพระราม 4 ป้ายทางด่วน เขียนว่า (คลองเตย- แต่ป้ายใน GPS เขียนว่า (คลองตัน- ใครเขียนผิด [GPS หรือ ป้ายทางด่วน] คนพื้นที่ช่วยบอกที่ครับ (ผมคนต่างจังหวัด ไม่ชำนาญพื้นที่) ต้องรอดูเวอร์ชั่นใหม่ ว่าจะแก้ไขหรือยัง?
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
ไม่รับตอบปัญหาทาง PM ไม่ต้องขอโปรแกรมทุกชนิดทาง PM
|
|
|
|