ที-เร็กซ์
Web Editor
Moderator
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ...ID number: 1
กระทู้: 13119
$1000.15 credits
View Inventory
Send Money to ที-เร็กซ์
Referrals: 1
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 2565
-ได้รับ: 72133
พลังชีวิต
|
|
« เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 14:49:25 » |
|
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
|
wej
Team & Developers
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 100
กระทู้: 103
$2000.01 credits
View Inventory
Send Money to wej
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 155
-ได้รับ: 240
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 22:16:51 » |
|
ใครที่มี wayway Q5031 อยู่ เอามาโหลดแมพใหม่ได้เลยจ้า ผมก็มีอยู่ เดี๋ยวไปโหลดมาลองดีกว่า คริคริ ไม่รู้ว่าแถวบ้านมีอะไรอับเดทเพิ่มหรือเปล่า ขอไปลองก่อน
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
LINE ID : wejshop
|
|
|
'EqUiNoX,
นักทดลอง
Co-Admin
เก็บข่าวมาบอก
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 27695
กระทู้: 387
$4005.00 credits
View Inventory
Send Money to 'EqUiNoX,
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 281
-ได้รับ: 3072
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 22:34:37 » |
|
เสียงนาริสา TTS อ่านป้ายทางด่วนของแผ่นที่ใหม่บางแห่งไม่เหมือนของเดิม เช่น คำว่า ชิดซ้ายที่ทางออก เหนือ 1-01 ถ้าใช้แผนที่ใหม่ TTS จะอ่านว่า ชิดซ้าย ทาา.. ทางออกทู เหนือ 1-01 เป็นต้น แต่ไม่ได้เป็นทุกจุด บางจุดก็ยังคงอ่านได้ถูกต้อง แต่พวกชื่อ ถนน ยังคงอ่านได้ถูกต้อง
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
ร้านของผมไม่รับตอบปัญหาทาง PM กรุณาตั้งกระทู้ถามได้ตามหัวข้อที่เก
|
|
|
tee0123
St. Member
ออฟไลน์ID number: 22126
กระทู้: 1
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to tee0123
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 6
-ได้รับ: 2
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 06:55:34 » |
|
โหลดได้ที่ไหนครับ ช่วยแจ้งผมหน่อยครับอยากได้ครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
chai-to
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 31
กระทู้: 793
$85.02 credits
View Inventory
Send Money to chai-to
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1151
-ได้รับ: 1589
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 09:08:07 » |
|
ชื่อทางหลวงต่างจังหวัดมีเพิ่มเป็นภาษาอังกฤษ (AH13,AH2,) ถนนวงแหวนตะวันออก ยังเหมือนเดิม เส้นทีีสร้างเพิ่มใหม่(ด้านในสุด)ยังไม่มี สะพานรถข้ามหน้าห้าง แฟชั่นรามอินทรา ก็ยังไม่มี
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
"ตั้งชื่อกระทู้ ให้สื่อความหมาย ง่ายต่อการค้นคว้า สำหรับปัญหาในอนาคต" เวลา สมาชิกท่านอื่นๆ อ่านจะได้ เข้าใจถึงความหมายของกระทู้นั้นๆ
|
|
|
kengwww
G~sUpeR+
ออฟไลน์รางวัล: ID number: 6752
กระทู้: 33
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to kengwww
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 130
-ได้รับ: 32
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 09:09:08 » |
|
ไม่ทราบว่าใช้กับ Igo 8.3 ได้หรือเปล่า หรือใช้ได้เฉพาะ Primo ครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
✄PiGGer✄
SDK & Scripted
ชีวิต..ฉัน..เป็น..ของฉัน
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 3608
กระทู้: 1047
$2000.00 credits
View Inventory
Send Money to ✄PiGGer✄
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 856
-ได้รับ: 3125
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 09:16:49 » |
|
ไม่ทราบว่าใช้กับ Igo 8.3 ได้หรือเปล่า หรือใช้ได้เฉพาะ Primo ครับ
ใช้ได้ทั้ง Igo8 Amigo และ Primo สนใจติดต่อลิขสิทธิ์ได้เลยครับ หรือจี ซุป เปอร์ พลัส
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
ช่วงนี้ติดภาระกิจ หนักหน่วง ไม่ค่อยแวะมาเยี่ยม navthai คร๊าบ
|
|
|
✄PiGGer✄
SDK & Scripted
ชีวิต..ฉัน..เป็น..ของฉัน
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 3608
กระทู้: 1047
$2000.00 credits
View Inventory
Send Money to ✄PiGGer✄
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 856
-ได้รับ: 3125
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #7 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 09:31:30 » |
|
แผนที่ Q1/2011 มีความคืบหน้าตามที่คุณ chai-to แจ้งไว้ ผมได้นำข้อมูลเพิ่มเติมตามหมายเลขถนนสายหลัก และสายรอง ตามรายละเอียด เส้นทางในประเทศไทย
เส้นทางสายเอเชียในประเทศไทยมีทั้งหมด 12 สาย เป็นสายประธาน 3 สาย และสายรองอีก 9 สาย
สายประธาน สายประธาน ได้แก่ สาย AH 1 ,AH 2 และ AH 12 สาย AH 1 เริ่มจากพรมแดนพม่าที่อำเภอแม่สอด จังหวัดตาก ผ่านจังหวัดนครสวรรค์ นครนายก ปราจีนบุรี จนจรดพรมแดนกัมพูชาที่อำเภออรัญประเทศ ระยะทางประมาณ 703 กิโลเมตร สาย AH 2 เริ่มจากพรมแดนพม่าที่อำเภอแม่สาย จังหวัดเชียงราย ลงมาจนจรดชายแดนบ้านจังโหลน จังหวัดสงขลา เป็นระยะทาง 2,254 กิโลเมตร สาย AH 12 เริ่มจากสามแยกหินกอง จังหวัดสระบุรี (ซึ่งเป็นจุดที่สาย AH 1 และ AH 2 มาบรรจบ) ไปทางตะวันออกเฉียงเหนือ ผ่านจังหวัดนครราชสีมา ขอนแก่น อุดรธานี จนถึงหนองคาย เป็นระยะทาง 881 กิโลเมตร
สายรอง สำหรับทางสายรอง ได้แก่ สาย AH 3, AH 13, AH 15, AH 16, AH 18, AH 19, AH 112, AH 121 และ AH 123 สาย AH 3 เริ่มจากพรมแดนลาวที่อำเภอเชียงของ ไปบรรจบกับสาย AH 2 ที่จังหวัดเชียงราย ระยะทาง 116.5 กิโลเมตร สาย AH 13 เริ่มพรมแดนลาวที่ด่านบ้านห้วยโก๋น อำเภอเฉลิมพระเกียรติ ผ่านจังหวัดน่าน แพร่ อุตรดิตถ์ พิษณุโลก พิจิตร บรรจบกับสาย AH 2 ที่จังหวัดนครสวรรค์ ระยะทาง 557 กิโลเมตร สาย AH 15 เริ่มจากจังหวัดอุดรธานี ผ่านจังหวัดสกลนคร ไปสิ้นสุดที่จังหวัดนครพนม ระยะทาง 254 กิโลเมตร สาย AH 16 เริ่มจากพรมแดนลาวที่สะพานมิตรภาพไทย-ลาว จังหวัดมุกดาหาร ผ่านจังหวัดกาฬสินธุ์ ขอนแก่น อ.หล่มสัก อ.วังทอง พิษณุโลก สุโขทัย บรรจบกับสาย AH 2 ที่จังหวัดตาก ระยะทาง 688.5 กิโลเมตร สาย AH 18 เป็นเส้นทางที่เชื่อมต่อจาก AH– 2 ที่ สงขลา ผ่าน หาดใหญ่ ปัตตานี นราธิวาส ไปจดเขตแดนมาเลเซียที่สุไหงโกลก ระยะทาง ไม่ทราบ กิโลเมตร สาย AH 19 เริ่มจากกรุงเทพมหานคร ผ่านเข้าจังหวัดชลบุรี ฉะเชิงเทรา อ.กบินทร์บุรี สิ้นสุดที่ อ.ปักธงชัย ระยะทาง 459.5 กิโลเมตร สาย AH 112 จากอำเภอบางสะพาน จรดพรมแดนพม่า ระยะทาง 29 กิโลเมตร สาย AH 121 เริ่มต้นจากจังหวัดมุกดาหาร ผ่านจังหวัดอำนาจเจริญ อ.สุวรรณภูมิ อ.พยัคฆภูมิพิสัย บุรีรัมย์ อ.นางรอง อ.ตาพระยา ไปบรรจบกับสาย AH 1 ที่ตัวเมืองสระแก้ว ระยะทาง 458.5 กิโลเมตร สาย AH 123 เริ่มต้นจากพรมแดนพม่าที่บ้านน้ำพุร้อน ผ่านจังหวัดกาญจนบุรี นครปฐม กรุงเทพมหานคร สมุทรปราการ ฉะเชิงเทรา ชลบุรี ระยอง จันทบุรี ตราด สิ้นสุดที่พรมแดนกัมพูชาที่บ้านหาดเล็ก ระยะทาง 747.5 กิโลเมตร ในการเดินทางโดยทางถนนนั้น ถ้าต้องการทราบว่าอยู่บนทางหลวงเลขที่เท่าใด ให้ดูจากป้ายข้างไหล่ทางทางด้านซ้ายมือซึ่งเป็นสีขาว และมีเส้นกรอบบางสีดำเป็นรูปครุฑ มีตัวเลขอยู่ในกรอบครุฑ ถ้าเป็นตัวเลขตัวเดียว เช่น 1 หรือ 2 หรือ 3 จะเป็นถนนสายประธานหรือสายหลัก ถ้าเป็นตัวเลขตั้งแต่ 3-4 ตัวขึ้นไป มักจะเป็นสายย่อยที่แยกไปจากสายหลัก ส่วนที่มีป้ายสีขาว มีตัว เอใหญ่ สีฟ้าเข้ม และมีหมายเลขกำกับ เช่น AH 1, AH 2 , AH 12 , AH 14 เป็นทางหลวงสายเอเชียในส่วนที่ผ่านประเทศไทย
ปัจจุบันทางหลวงสายเอเชียที่สร้างเสร็จและใช้การได้แล้ว ประมาณร้อยละ 80 ส่วนเส้นทางที่ยังใช้ไม่ได้นั้นก็มี เส้นทางจากไทยผ่านพม่า และจากบังกลาเทศผ่านเนปาล ถ้าหากเส้นทางสายเอเชียสำเร็จเรียบร้อยตามโครงการที่โครงการอีคาเฟ่ (ปัจจุบันเปลี่ยนเป็นเอสแคป) ได้วางไว้ ประชาชนชาวไทยและประเทศต่าง ๆ จะสามารถเดินทางโดยรถยนต์ ผ่านประเทศต่าง ๆ ในเอเชีย เข้าไปถึงประเทศในทวีปยุโรปได้ข้อมูลจากทางหลวงสายเอเซีย
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
ช่วงนี้ติดภาระกิจ หนักหน่วง ไม่ค่อยแวะมาเยี่ยม navthai คร๊าบ
|
|
|
chai-to
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 31
กระทู้: 793
$85.02 credits
View Inventory
Send Money to chai-to
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1151
-ได้รับ: 1589
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #8 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 10:17:18 » |
|
เท่าที่ลองวิ่งแถวบ้านดู มีการตั้งจำกัดความเร็วใหม่เพิ่มอีกแล้ว ในตัวเมือง หรือบริเวณชุมชนจะอยู่ที่ 30 บายพาสเก่า 80 ใหม่ 70 เลยทำให้กาำรคำนวณเส้นทางจะเปลี่ยนไป แผนที่เก่า แผนที่ใหม่ จำกัดความเร็วที่ 30 เอง ลองเีทียบดูแผนที่ใหม่ จะพาออกทางเลี่ยงเมือง ระยะทางไกลกว่า แต่เวลาน้อยกว่า ถ้าเข้าในเมือง ระยะทางจะสั้น แต่จะใช้เวลามากกว่า(green2) (เร็ว)ก็จะพาออกทางเลี่ยงเมือง ไม่พาเข้าเมืองแล้ว แผนที่เก่าจะพาเข้าในเมือง ระยะทางสั้นกว่า เวลาน้อยกว่า ลองเทียบกันแล้ว เวลาในการเดินทางจะเพิ่มขึ้นและแตกต่างกันระหว่างในเมืองกับนอกเมืองครับ ซึ่งก็น่าจะใกล้เคียงกับความเป็นจริงขึ้นมาอีกหน่อย ใช้เส้นทางเลี่ยงเมือง อ้อมกว่าแต่ถึงเร็วกว่าใช้เส้นทางในเมือง ไม่รู้มันจะมีการคำนวณเวลาที่รถติดไฟแดงเผื่อไว้ด้วยหรือเปล่า
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
"ตั้งชื่อกระทู้ ให้สื่อความหมาย ง่ายต่อการค้นคว้า สำหรับปัญหาในอนาคต" เวลา สมาชิกท่านอื่นๆ อ่านจะได้ เข้าใจถึงความหมายของกระทู้นั้นๆ
|
|
|
chaiyanp
S8 member
ออฟไลน์รางวัล: ID number: 132
กระทู้: 506
$1560.00 credits
View Inventory
Send Money to chaiyanp
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 229
-ได้รับ: 780
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #9 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 13:27:32 » |
|
ไฟล์ POI ยังเป็นตัวเก่าหรือเปล่า เพราะขนาดเท่ากับของเก่าเลยครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
✄PiGGer✄
SDK & Scripted
ชีวิต..ฉัน..เป็น..ของฉัน
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 3608
กระทู้: 1047
$2000.00 credits
View Inventory
Send Money to ✄PiGGer✄
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 856
-ได้รับ: 3125
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #10 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 13:33:18 » |
|
ไฟล์ POI ยังเป็นตัวเก่าหรือเปล่า เพราะขนาดเท่ากับของเก่าเลยครับ
ครับเป็นตัวเดิม up แค่ map ก็ได้ครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
ช่วงนี้ติดภาระกิจ หนักหน่วง ไม่ค่อยแวะมาเยี่ยม navthai คร๊าบ
|
|
|
ที-เร็กซ์
Web Editor
Moderator
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ...ID number: 1
กระทู้: 13119
$1000.15 credits
View Inventory
Send Money to ที-เร็กซ์
Referrals: 1
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 2565
-ได้รับ: 72133
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #11 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 13:38:39 » |
|
ตอนแรกคิดว่า Update ผิดซะอีกเห็นขนาด POI เท่าเดิม แต่ที่ใหนได้ ผมอ่านไม่ดีเอง
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
ผมรักพ่อหลวง
Jr. Member
ออฟไลน์ID number: 479
กระทู้: 69
$10.00 credits
View Inventory
Send Money to ผมรักพ่อหลวง
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 25
-ได้รับ: 109
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #12 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 13:39:23 » |
|
แผนที่ละเอียดขึ้น ยอมรับเพราะลองเมื่อวานวิ่งไป ตจว. สาย อุบล - พิบูล ขนาดคันนา ยังมาเป็นถนนเลย ไอเราก็ งง มีถนนตรงไหนถึงกับจอดมองหาถนน สุดท้ายน่าจะเกิดจากความผิดพลาด เอาคันนา มาทำถนนสะงั้น
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
tryth
Team & Developers
ออฟไลน์
เพศ: ID number: 2815
กระทู้: 788
$2015.34 credits
View Inventory
Send Money to tryth
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1303
-ได้รับ: 9028
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #13 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 15:05:00 » |
|
เส้นดอนเมืองโทลเวย์ มีทางขึ้นลงที่ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิตแล้วครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
ทำเท่าที่เราทำได้ ทำในสิ่งที่เราสุขใจ ก็เพียงพอแล้ว
|
|
|
amornth
S8 member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 8409
กระทู้: 44
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to amornth
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 190
-ได้รับ: 73
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #14 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 21:32:09 » |
|
เห็นเส้นบายพาส เลี่ยงเมืองสระบุรี โคราช - กรุงเทพฯ แล้วครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
ananas
Full Member
ออฟไลน์
เพศ: ID number: 9619
กระทู้: 22
$0.00 credits
View Inventory
Send Money to ananas
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 6
-ได้รับ: 24
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #15 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 10:27:07 » |
|
ใครอยู่แถบๆพัทยา ช่วยดูทีครับว่า มีถนนที่ตัดใหม่จากช่วงพัทยาเหนือ ออกไปชนสายมอเตอร์เวย์ หรือยังครับ เพราะถนนเส้นนี้สร้างเสร็จมานานแล้วแต่ iGO ไม่อัพเดทให้สักที แม้แต่ Google Map ก็ยังไม่อัพเดท
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
ผมรักพ่อหลวง
Jr. Member
ออฟไลน์ID number: 479
กระทู้: 69
$10.00 credits
View Inventory
Send Money to ผมรักพ่อหลวง
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 25
-ได้รับ: 109
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #16 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 10:35:31 » |
|
ผมคิดว่าน่าจะยังนะครับ ผมเดาๆๆว่า iGo น่าจะ อ้างอิงแผนที่ จาก Google map อ่ะครับ ใครอยู่แถบๆพัทยา ช่วยดูทีครับว่า มีถนนที่ตัดใหม่จากช่วงพัทยาเหนือ ออกไปชนสายมอเตอร์เวย์ หรือยังครับ เพราะถนนเส้นนี้สร้างเสร็จมานานแล้วแต่ iGO ไม่อัพเดทให้สักที แม้แต่ Google Map ก็ยังไม่อัพเดท
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
ที-เร็กซ์
Web Editor
Moderator
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ...ID number: 1
กระทู้: 13119
$1000.15 credits
View Inventory
Send Money to ที-เร็กซ์
Referrals: 1
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 2565
-ได้รับ: 72133
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #17 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 12:37:08 » |
|
ใครอยู่แถบๆพัทยา ช่วยดูทีครับว่า มีถนนที่ตัดใหม่จากช่วงพัทยาเหนือ ออกไปชนสายมอเตอร์เวย์ หรือยังครับ มีพิกัดมั๊ยครับ บ้านผมใน google ยังไม่มี แต่แผนที่มีแล้วครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
P-S-N
Sr. Member
ออฟไลน์
เพศ: รางวัล: ID number: 6455
กระทู้: 179
$180.35 credits
View Inventory
Send Money to P-S-N
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 112
-ได้รับ: 507
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #18 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011, 09:21:40 » |
|
มีพิกัดมั๊ยครับ บ้านผมใน google ยังไม่มี แต่แผนที่มีแล้วครับ
ขอตอบแทน N12.945097° E100.904837° จุดเชื่อมระหว่าง ทล.7 กับ ทล.3 ครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
^SuRaYoOt^
Global Moderator
สูงต่ำอยู่ที่เราทำตัว ดีหรือชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
ออฟไลน์
เพศ: ID number: 6
กระทู้: 14423
$3658.87 credits
View Inventory
Send Money to ^SuRaYoOt^
Referrals: 0
คำขอบคุณ
-ได้ให้: 1788
-ได้รับ: 69258
พลังชีวิต
|
|
« ตอบ #19 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011, 10:35:22 » |
|
ขอตอบแทน N12.945097° E100.904837° จุดเชื่อมระหว่าง ทล.7 กับ ทล.3 ครับ
ตรวจสอบให้แล้วมีถนนเส้นนี้แล้วครับ
|
|
|
บันทึกการเข้า
|
ไม่รับตอบปัญหาทาง PM ไม่ต้องขอโปรแกรมทุกชนิดทาง PM
|
|
|
|