ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ตั้งค่าเส้นทางใน Amigo กับแบบไหนบ้างครับ
อันนี้ที่ผมเจอมา เมื่ออาทิตย์ก่อน เดินทางไปวังน้ำเขียว ผมตั้งเส้นทางแบบเร็วไว้ครับ ใช้งานก็ปกติดี
พอใกล้ถึงเห็นว่าเวลาเหลือ เลยขับต่อไปตลาดโรงเกลือ ก็ไปถึงไม่มีปัญหา กลับมาวังน้ำเขียว ไปผาชมตะวันก็โอเค คืนแรกพักที่ครัวอิ่มสุข
จนวันรุ่งขึ้นขากลับเริ่มมีปัญหา ให้นำทางไปสวนองุ่น ซึ่งหาข้อมูลในเน็ตจะอยู่ห่างไม่กี่กิโล Amigo พาไปเข้าวัดใกล้ห่างไปประมาณ 2 โลครับ
อันนี้อาจจะเพราะเอาพิกัดผิดมาจากเน็ต ก็ไม่เป็นไรไม่ไปก็ได้
ขากลับจะแวะเขื่อนลำตะคอง พาเข้าดงเลยครับ อยู่ถนนหลักอยู่ดีๆ เข้าในซอยหมู่บ้าน จากนั้นเข้าถนนดินแดง ทางแคบลงทุกที
ลองออกมาถนนหลัก แล้วตั้งให้เป็นแบบง่าย+เอาถนนลูกรังออก ยังพยายามพาเข้าทางเดิมอีก
สุดท้ายไม่ไหวครับ วกกลับ เข้าเส้นหลัก ไปเองจนถึง แล้วมาดูGPS อีกที ระบุว่าอยู่ที่ลำตะคองแล้ว
เลยงงครับ เที่ยวนี้เลยทะเลาะกับแฟนเพราะ AMIGO :
(โทษโปรแกรมซะงั้น อิอิ)
ผมควรตั้งค่าเส้นทางแบบไหนที่จะพาหลงน้อยๆ ได้บ้างครับ (เรื่องพาอ้อมนี่ไม่ว่ากันครับ ปกติผมขับหลงบ่อย แต่พาเข้าป่านี้ผมไม่ไหว)
นี่ว่าจะลอง IGO 8.3 ดูบ้าง ลงโปรแกรมแล้ว หน้าตานี้สู้ AMIGO ไม่ได้เลย แต่ยังไม่มีโอกาสได้ลองใช้จริง
เพื่อนๆ มีปัญหาแบบผมกันบ้างรึเปล่าครับ